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Msafara wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 
Mhe. Samia Suluhu Hassan ukiwasili kwenye Hafla ya 
Ufunguzi wa nyumba 644 zilizojengwa na Serikali kupi-
tia Wakala wa Majengo Tanzania (TBA) katika eneo la 
Magomeni Kota.
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Mhe. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania akisalimiana na Waziri wa Ujenzi
na Uchukuzi Mhe. Prof. Makame Mbarawa (Mb) mara 
baada ya kuwasili kwenye Hafla ya Ufunguzi wa Nyumba
644 za Makazi za Magomeni Kota.
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Mhe. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania akisalimiana na Naibu Katibu Mkuu Wizara 
ya Ujenzi na Uchukuzi (Ujenzi) Bw. Ludovick J. Nduhiye 
mara baada ya kuwasili kwenye Hafla ya Ufunguzi
wa Nyumba 644 za Makazi za Magomeni Kota.
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Mhe. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania akifuatilia wasilisho la ubunifu wa Nyumba 644 
za Makazi za Magomeni Kota lililowasilishwa na Mtendaji 

Mkuu wa TBA Arch. Daud W. Kondoro.
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Rais wa Jamhuri ya Muungano ya Tanzania Mhe. 
Samia Suluhu Hassan akisoma jiwe la ufunguzi wa 

Nyumba 644 za Makazi za Magomeni Kota.
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Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. 
Samia Suluhu Hassan akiwakabidhi Bibi. Mwajuma 
Sama na Mzee Henry Ngwemba mfano wa ufunguo 
kama ishara ya kuwakabidhi rasmi nyumba wakaazi 

644 wa Magomeni Kota.
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Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu
Hassan akielekea jukwaani baada ya kukagua nyumba 644
zilizojengwa na Serikali kupitia Wakala wa Majengo
Tanzania (TBA)  katika eneo la Magomeni Kota Jijini
Dar es Salaam wakati wa Hafla ya Ufunguzi wa nyumba hizo.
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Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia
Suluhu Hassan akizungumza na hadhara iliyohudhuria 
kwenye Hafla ya Ufunguzi wa Nyumba 644 za Makazi za
Magomeni Kota.
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Akizungumza katika hafla hiyo 
Mhe. Rais Samia amesema ‘‘nime-
furahishwa zaidi na ubunifu na 
hekima iliyotumika kupambana 
na changamoto mbalimbali lakini
mradi wa ujenzi wa nyumba hizi 
ukamilike. Nakushukuru sana 
Mtendaji Mkuu wa TBA Arch. 
Daud Kondoro kwa ubunifu na 
hekima uliyotumia.  Hatua hii ya 
ujenzi wa nyumba za maghorofa 
katika mradi huu ni utekelezaji wa 
sera ya matumizi bora ya Ardhi ya 
kutekeleza ujenzi wa nyumba za 
kutosha kweye maeneo ya umma 
ili wananchi wengi waweze kunufaika
na miradi hii. Najua changamoto 
nyingi zilijitokeza kama nilivyosema
juhudi kubwa zimefanywa kupambana
na changamoto hizo hadi mradi 
huu  l eo  kukami l i k a  na  ku ja
kufunguliwa’’
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Vile vile Mhe. Samia, ametoa 
maelekezo kwa Wizara ya Ujenzi 
na Uchukuzi kuruhusu wananchi
wa Magomeni Kota kuuziwa 
nyumba kwa utaratibu wa mpangaji
mnunuzi.  Wakazi hao ambao 
wameahidiwa kukaa bure kwa 
miaka mitano, wameruhusiwa 
kulipa gharama za ujenzi wa 
nyumba pekee bila ya gharama 
za ardhi na miundombinu ya
jumuiya baada ya miaka hiyo. 
Pia kwa wakaazi wanaotaka
kulipa gharama ya ununuzi kabla
ya kufika miaka mitano wanaruhusiwa
kulipa kidogo kidogo kwa kipindi 
cha miaka 10 bila ya riba yoyote.

Rais Samia amewasihi wakaazi 
hao kutunza nyumba hizo na 
kuzingatia usafi wa ndani na nje 
na kuchangia huduma jumuishi 
kwa faida ya kila mmoja. Ambapo
alisema. “Mimi ninawaomba
matunzo ya hizi nyumba, kwa 
sababu nyumba hizi wako 
wengi watakuwa wanakaa 
humo ndani. Usafi unaweza kuwa 
changamoto. Hivyo tengenezeni 
kamati ambazo zitasimamia 
usafi wa hizi nyumba. Pamoja
na kwamba TBA watakuwa 
wanatoza gharama za usimamizi
wa mitambo, Lifti na mambo 
mengine kwa ajili ya uendeshaji
wake. Lakini Usafi wa nyumba 
ni jukumu lenu naomba sana 
muwe wasafi na mzitunze.”

11Proudly Housing Public Servants in TanzaniaProudly Housing Public Servants in Tanzania

TBA - MAKALA 5.indd   11TBA - MAKALA 5.indd   11 20/04/2022   13:42:3220/04/2022   13:42:32



Mwenyekiti  wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Miundombinu
Mhe. Selemani Kakoso (Mb) akizungumza na hadhara iliyohudhuria
kwenye Hafla ya Ufunguzi wa Nyumba 644 za Makazi za Magomeni Kota.

Kat ika Haf la  hiyo Mhe.  Kakoso
amemuomba Mhe. Rais kuendelea
kuwaangalia TBA kwa kuwapatia fedha
za kutosha zitakazowasaidia kuweza 
ku jenga  maeneo  ambayo  tayar i
walishaandaa kwa ajili ya uwekezaji. 
“TBA asilimia nyingi ya kazi wanazofanya
ni za serikali lakini bahati mbaya sana, 
TBA imekua ni Wakala ambao una
matatizo makubwa sana katika ulipwaji
wa wale ambao umewafanyia kazi, taasisi
nyingi zikijengewa au zikipanga kwenye 
nyumba za TBA hawalipi” amesema 
Mhe. Kakoso.
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Prof. Makame MbarawaProf. Makame Mbarawa
Waziri wa Ujenzi na UchukuziWaziri wa Ujenzi na Uchukuzi

Pia Pia Mhe. MbarawaMhe. Mbarawa amemhakikishia Mhe. Rais juu ya utunzaji wa nyumba hizo. Waziri amemhakikishia Mhe. Rais juu ya utunzaji wa nyumba hizo. Waziri
Mbarawa amesema “Ili kutunza majengo haya wizara yangu kwa kushirikiana na Wakala wa Mbarawa amesema “Ili kutunza majengo haya wizara yangu kwa kushirikiana na Wakala wa 
Majengo Tanzania imeandaa mwongozo ambao umezingatia mambo muhimu yatakayoingizwaMajengo Tanzania imeandaa mwongozo ambao umezingatia mambo muhimu yatakayoingizwa
kwenye mkataba kati ya TBA na wakaazi. Baadhi yake ni uchangiaji wa huduma jumuishi kwenye mkataba kati ya TBA na wakaazi. Baadhi yake ni uchangiaji wa huduma jumuishi 
kama vile usafi, uzoaji wa taka ngumu, ulinzi, maji safi na maji taka, na umeme wa maeneokama vile usafi, uzoaji wa taka ngumu, ulinzi, maji safi na maji taka, na umeme wa maeneo
ya jumuiya ambapo gharama hizo zitatakiwa kuchangiwa na kila mkaazi. Tunategemea kwa ya jumuiya ambapo gharama hizo zitatakiwa kuchangiwa na kila mkaazi. Tunategemea kwa 
kufanya hivi wakaazi watakuwa wameshirikishwa kikamilifu na ili kuendelea kuzipatia nyumba  kufanya hivi wakaazi watakuwa wameshirikishwa kikamilifu na ili kuendelea kuzipatia nyumba  
hizi thamani inayohitajika”hizi thamani inayohitajika”

Akizungumza katika Hafla hiyo, Waziri
wa Ujenzi na Uchukuzi Mhe. Makame 
Mbarawa amewashukuru wadau wote 
wa l i owezesha  Mrad i  wa  U jenz i
wa  Nyumba 644  za  Makaaz i  za
Magomeni Kota kukamilika kwa ufanisi
mkubwa wakiwemo Wakaazi 644 wa 
Magomeni Kota, Taasisi za Ujenzi
zinazoshughulikia sekta ya Ujenzi 
pamoja na shukrani za pekee kwa TBA 
na TEMESA waliofanya kazi usiku na 
mchana kuhakikisha mradi unakamilika
kwa asilimia 100.
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Arch. Daud KondoroArch. Daud Kondoro
Mtendaji Mkuu - TBAMtendaji Mkuu - TBA

Awali Mtendaji Mkuu wa TBA Arch. 
Daud Kondoro alielezea namna TBA
ilivyotekeleza mradi huo kwa kufanya 
ubunifu ambao ulizingatia Uwepo wa 
mabadiliko ya maisha ya wakazi wa eneo 
hili kabla ya uhuru na baada ya uhuru 
ambapo wakati huo familia zao zilikuwa 
ndogo (Bachelor) na walihitaji mahitaji ya 
kawaida na majengo hayakuwa na
miundombinu, Mahitaji ya familia 
kuongezeka baada ya Uhuru kutokana 
na kutokuwepo na Mpango Maalum wa 
kuboresha makazi yao hatimaye nyumba 
za Wakaazi hawa ziliharibika vibaya na 
kuwa si salama kuishii pamoja na Ukuaji 
wa uchumi na uboreshwaji wa miundombinu
ulioifanya ardhi ya eneo hili kuwa na
thamani kubwa.

Pia Pia Arch. KondoroArch. Kondoro alitoa ufafanuzi juu ya uwekezaji mwingine uliofanywa na TBA katika eneo hilo  alitoa ufafanuzi juu ya uwekezaji mwingine uliofanywa na TBA katika eneo hilo 
la Magomeni Kota ambapo alisema “Katika kuungana nawe kwenye jitihada zako na kwa kuzingatiala Magomeni Kota ambapo alisema “Katika kuungana nawe kwenye jitihada zako na kwa kuzingatia
kuwa eneo hili linakadiriwa kuwa litakuwa na watu takribani elfu tatu (3,000), TBA iliamua kuwa eneo hili linakadiriwa kuwa litakuwa na watu takribani elfu tatu (3,000), TBA iliamua 
kuanzisha miradi mingine kwa kutumia vyanzo vyake vya ndani kwa kuanza kujenga majengo ya kuanzisha miradi mingine kwa kutumia vyanzo vyake vya ndani kwa kuanza kujenga majengo ya 
kibiashara yatakayotoa huduma kwa wakaazi  watakaoishi katika eneo hili na maeneo jirani. kibiashara yatakayotoa huduma kwa wakaazi  watakaoishi katika eneo hili na maeneo jirani. 
Miradi hiyo inajumuisha soko la wafanyabishara wadogo wadogo maarufu kama machinga”Miradi hiyo inajumuisha soko la wafanyabishara wadogo wadogo maarufu kama machinga”
ambapo eneo hilo lina ukubwa wa mita za mraba 3,500 ambalo limegawanywa katika maeneoambapo eneo hilo lina ukubwa wa mita za mraba 3,500 ambalo limegawanywa katika maeneo
madogo madogo (Vizimba) kulingana na biashara  itakayohusika. Kwa eneo hili kumepatikana jumla ya madogo madogo (Vizimba) kulingana na biashara  itakayohusika. Kwa eneo hili kumepatikana jumla ya 
vizimba 186 vyenye ukubwa wa mita za mraba 9 kila kimoja.vizimba 186 vyenye ukubwa wa mita za mraba 9 kila kimoja.
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Mhe. Rais Samia Suluhu Hassan akiwa katika picha ya pamoja
na sehemu ya menejimenti ya Wakala wa Majengo Tanzania 
(TBA) wakati wa Hafla ya Ufunguzi wa Nyumba 644 za Makazi 
za Magomeni Kota.

Mhe. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania akiwa katika picha ya pamoja na kamati ya maandalizi
ya TBA wakati wa Hafla ya Ufunguzi wa Nyumba 644 za Makazi
za Magomeni Kota.
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Baadhi ya wageni waalikwa waliohudhuria Hafla ya Ufunguzi wa 
Nyumba 644 za Makazi za Magomeni Kota.

Baadhi ya wakaazi wa Magomeni Kota waliohudhuria Hafla ya 
Ufunguzi wa Nyumba 644 za Makazi za Magomeni Kota.
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Naibu Spika wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Mhe. Mussa Zungu akijadiliana jambo na Mtendaji 
Mkuu wa TBA Arch. Daud Kondoro kabla ya hafla ya
ufunguzi wa nyumba 644 za makazi za Magomeni Kota.
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 Muonekano wa picha ya juu ya mradi wa ujenzi wa Nyumba
644 za Makazi za Magomeni Kota ambao umegharimu kiasi 
cha fedha kiasi cha shilingi Bilioni 52.195.

Soko lililojengwa kwa ajili ya
wa fanyab iasha ra  wadogo
w a d o g o  m a a r u f u  k a m a
Magomeni  Kota   Machinga
Center.
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Kwaya ya Chuo cha Utumishi wa Umma ikitumbuiza wakati 
wa Hafla ya Ufunguzi wa Nyumba 644 za Makazi za Magomeni
Kota

Mwimbaji wa nyimbo za Singeli 
Seif Mwinyi Juma Maarufu kama 
Sholo Mwamba akitumbuiza 
wakati wa Hafla ya Ufunguzi
wa Nyumba 644 za Makazi za
Magomeni Kota.

Kikundi cha JKT Ngoma kikitumbuiza
wakati wa Hafla ya Ufunguzi wa 
Nyumba 644 za Makazi za Magomeni
Kota.
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Wakala wa Majengo Tanzania (TBA)
Makao Makuu: Barabara ya Sokoine 2,
Mkabala na Ukumbi wa Karimjee
S.L.P 9542 Dar es Salaam, Tanzania 

Simu: +255 733 483 437,
         +255 677 108 010

Nukushi: +255 22 2114143 
 

Barua Pepe : ce@tba.go.tz
                            barua@tba.go.tz 

@WakalaWaMajengoTanzaniawww.tba.go.tz
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